
LONDON, England — Manchester City na Liverpool zimefuzu hatua ya robo fainali ya Kombe la Ligi England baada ya kushinda mikwaju ya penalti dhidi ya Brighton na Chelsea, katika michezo ya hatua ya 16 bora iliyochezwa Jumatano, Oktoba 28, 2026.
Manchester City inaendelea kutetea taji lake, ilitoka sare ya mabao 2-2 na Brighton ndani ya dakika 90 kabla ya kushinda mikwaju ya penalti kwa mabao 4-3.
Kipa wa akiba wa City, Gerónimo Rulli, alikuwa shujaa wa mchezo huo baada ya kuokoa penalti mbili za mwisho za Brighton zilizopigwa na Yasin Ayari na Lewis Dunk.
City ilikuwa ilijikuta katika wakati mgumu wakati Mateo Kovacic alipokosa penalti yake ya nne, lakini Rulli aliinusuru timu hiyo na kuiwezesha kuendelea na safari ya kutetea taji.
Liverpool yaiondoa Chelsea kwa penalti
Liverpool nayo imetinga robo fainali baada ya kuichapa Chelsea kwa penalti 6-5, kufuatia sare ya bao 1-1 katika muda wa kawaida wa mchezo.
Mabao yote mawili yalifungwa kwa njia ya penalti, kabla ya timu hizo kwenda kwenye mikwaju ya kuamua mshindi.
Wesley Fofana wa Chelsea alikosa penalti ya mwisho baada ya kupiga mpira uliopita juu ya lango na kutua upande wa mashabiki wa Liverpool, maarufu kama The Kop, katika uwanja wa Anfield.
Kukosa huko kulizua shangwe kubwa kwa mashabiki wa Liverpool, ambao walishuhudia timu yao ikisonga mbele katika mashindano hayo.
Arsenal yaaga baada ya kipigo cha kushtua
Wakati Manchester City na Liverpool zikisherehekea ushindi, Arsenal iliondolewa kwenye mashindano hayo Jumanne baada ya kufungwa kwa mikwaju ya penalti na Fleetwood Town, timu inayoshiriki ligi ya daraja la nne England.
Bournemouth na Crystal Palace nazo zasonga mbele
Katika michezo mingine ya hatua ya 16 bora iliyowakutanisha timu za Ligi Kuu England, Bournemouth iliichapa Aston Villa mabao 3-0, huku Crystal Palace ikiibuka na ushindi wa bao 1-0 dhidi ya Fulham.
Sunderland nayo iliifunga Brentford mabao 3-2 na kujihakikishia nafasi ya kusonga mbele.
Fleetwood Town na Bradford City, zipo ligi ya daraja la tatu, tayari zilikuwa zimefuzu robo fainali baada ya kushinda michezo yao Jumanne.
MAN CITY, LIVERPOOL ZAINGIA ROBO FAINALI KOMBE LA LIGI ENGLAND KWA MIKWAJU YA PENALTI
LONDON, England — Manchester City na Liverpool zimefuzu hatua ya robo fainali ya Kombe la Ligi England baada ya kushinda mikwaju ya penalti dhidi ya Brighton na Chelsea mtawalia, katika michezo ya hatua ya 16 bora iliyochezwa Jumatano, Oktoba 28, 2026.
Manchester City, inayolenga kutetea taji lake, ilitoka sare ya mabao 2-2 na Brighton ndani ya dakika 90 kabla ya kushinda mikwaju ya penalti kwa mabao 4-3.
Kipa wa akiba wa City, Gerónimo Rulli, alikuwa shujaa wa mchezo huo baada ya kuokoa penalti mbili za mwisho za Brighton zilizopigwa na Yasin Ayari na Lewis Dunk.
City ilikuwa imejikuta katika wakati mgumu wakati Mateo Kovacic alipokosa penalti yake ya nne, lakini Rulli aliinusuru timu hiyo na kuiwezesha kuendelea na safari ya kutetea taji.
Liverpool yaiondoa Chelsea kwa penalti
Liverpool nayo ilijihakikishia nafasi ya robo fainali baada ya kuichapa Chelsea kwa penalti 6-5, kufuatia sare ya bao 1-1 katika muda wa kawaida wa mchezo.
Mabao yote mawili yalifungwa kwa njia ya penalti, kabla ya timu hizo kwenda kwenye mikwaju ya kuamua mshindi.
Wesley Fofana wa Chelsea alikosa penalti ya mwisho baada ya kupiga mpira uliopita juu ya lango na kutua upande wa mashabiki wa Liverpool, maarufu kama The Kop, katika uwanja wa Anfield.
Kukosa huko kulizua shangwe kubwa kwa mashabiki wa Liverpool, ambao walishuhudia timu yao ikisonga mbele katika mashindano hayo.
Arsenal yaaga baada ya kipigo cha kushtua
Wakati Manchester City na Liverpool zikisherehekea ushindi, Arsenal iliondolewa kwenye mashindano hayo Jumanne baada ya kufungwa kwa mikwaju ya penalti na Fleetwood Town, timu inayoshiriki ligi ya daraja la nne England.
Matokeo hayo yalitajwa kuwa miongoni mwa mishtuko mikubwa katika historia ya mashindano hayo yenye miaka 66 tangu kuanzishwa kwake.
Bournemouth na Crystal Palace nazo zasonga mbele
Katika michezo mingine ya hatua ya 16 bora iliyowakutanisha timu za Ligi Kuu England, Bournemouth iliichapa Aston Villa mabao 3-0, huku Crystal Palace ikiibuka na ushindi wa bao 1-0 dhidi ya Fulham.
Sunderland nayo iliifunga Brentford mabao 3-2 na kujihakikishia nafasi ya kusonga mbele.
Fleetwood Town na Bradford City, zipo ligi ya daraja la tatu, tayari zilikuwa zimefuzu robo fainali baada ya kushinda michezo yao Jumanne.
The post Liverpool, Man City Zaponea Chupu Chupu, Zafuzu Robo Fainali appeared first on Global Publishers.











Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kuandika maoni!