Search
Sign In
2 Register
Your Cart 2 items
Subtotal : $1559

Watu 68 Wafariki Baada ya Treni Mbili za Mwendo Kasi Kugongana

  • 1
Scroll Down To Discover

Watu wasiopungua 68 wamefariki dunia na wengine 80 kujeruhiwa baada ya treni mbili za mwendo kasi kugongana nchini Hispania Jumatano, Oktoba 28, 2026, katika ajali ya pili kubwa ya reli nchini humo ndani ya mwaka mmoja.

Kwa mujibu wa taarifa ya Reuters, ajali hiyo ilitokea katika eneo la Castilla-La Mancha, kusini mwa mji wa Madrid, baada ya treni ya kampuni ya Renfe kugonga treni ya kampuni ya Iryo iliyokuwa imesimama kwenye njia ya reli.

Waziri wa Uchukuzi wa Hispania, Oscar Puente, alisema treni ya Renfe iliruhusiwa kuendelea na safari licha ya kuwepo kwa ishara nyekundu iliyotolewa kutokana na hitilafu ya mawasiliano ya kompyuta, iliyosababisha treni kusimamishwa.

Alisema uamuzi uliofanywa baadaye wa kuruhusu treni hiyo kuendelea na safari ulikuwa na makosa, huku uchunguzi ukiendelea kubaini mlolongo kamili wa matukio yaliyosababisha ajali hiyo.

Majeruhi wakutwa wamenasa kwenye mabaki ya treni

Mashuhuda wa ajali hiyo walieleza hali ya taharuki iliyotokea baada ya treni hizo kugongana, huku baadhi ya abiria wakilazimika kuvunja vioo ili kujinusuru.

Abiria mmoja, Salvador Arriza, mwenye umri wa miaka 62, alisema baadhi ya watu walishindwa kujinasua kwa sababu walikuwa wamenasa kati ya viti vilivyoharibika.

Kwa mujibu wa mamlaka za eneo hilo, watu 80 walijeruhiwa, wakiwemo 15 waliokuwa katika hali mbaya sana.

Timu za uokoaji, magari ya wagonjwa na helikopta zilitumwa eneo la tukio, huku shughuli za kutafuta manusura na miili ya waathirika zikiendelea baada ya mabehewa kadhaa kuacha njia na kutumbukia kwenye mteremko.

Mamlaka zilisema kulikuwa na abiria 147 ndani ya treni ya Iryo na 397 ndani ya treni ya Renfe wakati ajali ilipotokea majira ya saa tatu asubuhi kwa saa za eneo hilo.

Serikali yaahidi uchunguzi wa kina

Waziri Mkuu wa Hispania, Pedro Sanchez, alisema nchi nzima iko katika maombolezo kutokana na janga hilo na kuahidi kuwa serikali itachunguza chanzo cha ajali hiyo na kuchukua hatua endapo kutabainika mapungufu yoyote.

Sanchez alisema serikali iko tayari kuimarisha zaidi usalama wa reli ili kurejesha imani ya wananchi katika mfumo wa treni za mwendo kasi.

Ajali hiyo imekuja miezi kadhaa baada ya ajali nyingine ya treni kutokea Januari mwaka huu, iliyosababisha vifo vya watu 46 kwenye njia hiyo hiyo ya reli.

Ajali ya Januari ilizua mjadala kuhusu uwekezaji katika matengenezo ya miundombinu ya reli, baada ya ripoti ya awali ya Walinzi wa Raia wa Hispania kuelekeza uchunguzi kwenye uwezekano wa kasoro katika njia ya reli, reli yenyewe au kiungio kati ya vipande viwili vya reli.

Hata hivyo, Sanchez alisema sababu za ajali hizo mbili zinaonekana kutokuwa na uhusiano, huku akisisitiza kuwa uchunguzi utatoa majibu zaidi.

Matengenezo ya reli yazua maswali

Takwimu zilizotajwa zinaonesha kuwa idadi ya ajali za reli nchini Hispania, ikiwemo kuacha njia na kugongana, iliongezeka kutoka 45 mwaka 2016 hadi 57 mwaka 2024 na 69 mwaka 2025.

Aidha, takwimu za Tume ya Ulaya zilionyesha kuwa, ingawa Hispania imewekeza kiasi kikubwa katika mtandao wake wa reli za mwendo kasi, sehemu kubwa ya fedha hizo imeelekezwa katika ujenzi wa njia mpya badala ya matengenezo na ukarabati wa miundombinu iliyopo.

The post Watu 68 Wafariki Baada ya Treni Mbili za Mwendo Kasi Kugongana appeared first on Global Publishers.



Prev Post Netanyahu Akosa Wingi wa Viti Bungeni, Vyama vya Waarabu Vyapata Viti 19, Mazungumzo Kuanza
Next Post Liverpool, Man City Zaponea Chupu Chupu, Zafuzu Robo Fainali
Related Posts
Comments 0

    Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kuandika maoni!

Leave A Comment
or

For faster login or register use your social account.

Connect with Facebook